...::[C]lamp's [W]onderland::...
You have to Log in or Register.
Phụ huynh hay so sành con mình với con người ta Bannerforclampw

Join the forum, it's quick and easy

You have to Log in or Register.
Phụ huynh hay so sành con mình với con người ta Bannerforclampw
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Phụ huynh hay so sành con mình với con người ta

Kamui_C3nmt
CLAMPCHAN
Kasuchan
7 posters

Go down

Phụ huynh hay so sành con mình với con người ta Empty Phụ huynh hay so sành con mình với con người ta

Bài gửi by Kasuchan Mon Jan 19, 2009 7:52 pm

e hèm vấn đề này tớ thấy hay đc đề cập nên tờ cũng xin phát biểu lun ha =.= (tại chịu hết nổi nên phải lên đây xả thoi ^^" mong mọi người thông cảm). emo 08

Trường hợp của tớ : emo 01
Hàng ngày cứ đi về nhà là hải làm việc nhà '___'- , làm thì ko sao chứ làm xong là bắt đầu bị mẹ than phiền rằng sao mày ko siêng bằng con ng` ta, đã thế mỗi khi mới ngồi lên TV là lại bị là là sao ko chăm học = con ng` khác làm tớ phát bực. Khi nào cũng vậy làm tớ hết chịu nổi lun , đã thế lúc ngồi học khi nào cũng vậy emo 13 , ko bít khi nào mẹ mời hết than nữa đây emo 16 . Thoi còn nhìu cái khác nữa nhưng tớ bận việc nên bye đây emo 24 .

p/s : bạn nào có chung vấn đề như tớ thì cứ hưởng ứng nhé emo 33

bye ghost 9
Kasuchan
Kasuchan
Ninja
Ninja

Nữ
Job/hobbies : Administrator - Reading Manga
Humor : =.=

https://clampwonderland.forumvi.com

Phụ huynh hay so sành con mình với con người ta Empty Re: Phụ huynh hay so sành con mình với con người ta

Bài gửi by CLAMPCHAN Mon Jan 19, 2009 8:47 pm

tớ còn tệ hơn nè :
_ thứ 1:
+ bà mẹ lúc nào cũng than là mày ko lo học chỉ biết đi tán gái, mày nhìn anh họ của mày đi kìa con người ta thì lúc nào cũng phụ giúp cha mẹ làm việc nhà rồi còn học hành chăm chỉ thi đại học đậu thủ khoa lại còn vừa đi học vừa đi làm
=> hổng dàm đâu ổng thi đại học tới năm thứ 3 mới đậu còn ổng mà về nhà là thể nào cũng lại nằm ườn ra đó rồi đòi hỏi thế này thế nọ, mỗi lần ổng qua nhà tớ chơi là tớ phải tìm chỗ dấu đống truyện đề phòng ổng chôm (tại bị 4 lần rồi) v.v..
+ bà mẹ lại còn đem so sánh với nhỏ em họ nữa chứ, con nhỏ đó có gì hay ho đâu được mỗi cái nhà giàu; chân nó thì nhìn như là cái rổ đựng rau, còn cái mặt thì xấu quắc, học thì toàn điểm 1 điểm 2 hiếm lắm thì mới có điểm 7 chả bao giờ được 10 nhiều khi thầy cô đến dạy kèm cho nó còn đập nó 1 trận nên thân vì tội chảnh láo, chưa hết mỗi lần đến nhà tớ chơi nó đều bám lấy tớ làm như tớ là boyfriend của nó ko = còn khoe khoang là ở trong lớp nó được nhiều người hâm mộ lắm => tớ càng thêm tởm lợm, rởn tóc gáy, nổi mề đay
_ thứ 2 :
+ bà mẹ đi đâu cũng chỉ biết khen con người ta còn con mình thì chê bai thậm tệ trong khi tớ học năm nào cũng học sinh giỏi, chẳng bao giờ bị 1 giáo viên nào than phiền, giấy khen cháu ngoan Bác Hồ để đầy nhà vậy mà bả bóp méo kiểu gì mà thành học sinh trung bình
+ bả ngày nào cũng chửi anh em tớ đủ kiểu hết thế này đến thế kia
_ thứ 3 :
+ bả chửi ngưới khác thì được vậy mà ko thèm nhìn lại mình coi hơn người ta điểm nào mà bày đặt lớn lối, chảnh chọe
+ bả làm như mình đẹp lắm á, tớ có 1 người bà họ hàng Việt kiều dáng cao & hơi gầy vừa đẹp vừa hiền vừa tốt vậy mà bả nói là : "mẹ ko thích bà Hồng (tên của bà họ hàng) cao thì cao nhưng còn mặt dài thòng xấu thí mồ" nói vậy mà nghe được cũng hay thiệt
"mẹ ko thích :tongue: :pale:
_thứ 4 : ông bố cũng ngu nữa, mới nghe bả nói gì về tớ là vội vàng kết luận chẳng cần biết đúng sai rồi chửi còn đòi đập tớ nữa nói chung là đi suốt ngày về nhà chỉ biết nghe mấy cái lời ngu ngốc của bà mẹ => 1 ông bố thiểu năng
nói đến đây thôi bữa sau nói típ xả xong thoải mái quá
CLAMPCHAN
CLAMPCHAN
Cardcaptor
Cardcaptor

Nữ
Job/hobbies : ICHI
Humor : =.="

http://yaoiworld.darkbb.com

Phụ huynh hay so sành con mình với con người ta Empty Re: Phụ huynh hay so sành con mình với con người ta

Bài gửi by Kamui_C3nmt Sat Jan 24, 2009 12:44 am

Thôi nào,thôi nà,kể ra thì nếu mình mà học tốt được ròi đe cái bằng Học Sinh Giỏi về thì ba mẹ sẽ không còn lí do để trách mình hay so sánh mình với ai,(với lại đừngnoi1 ba mẹ mình như thế),các vị chỉ muốn tốt cho mình.Kamui cũng hay nghe và cũng tức lắm,vì ba mẹ ít khi nhìn con mình ra sao mà chỉ toan là so sánh với con người ta thui(tuy không phải vể chuyện học tập),với ba mẹ thì con ng` ta cái ji` cũng tốt,còn con mình thì chả đang xu nào.Dù vậy,sao bạn không nghĩ rằng ba mẹ đng mong muốn những điều tốt nhất cho mình,muốn con mình hội tụ tất cả những nét đẹp của thế giới,nên bạn có tốt thế nào,với họ vẫn chưa đủ...
Như Kamui nói nhé,cứ đưa ra bằng chứng và treo trước mặt ba mẹ,thì họ hết cách nói,nói với họ rằng:"con có cái tốt của con,ba mẹ thấy không,con cũng giỏi như họ"
Hay cứ trao đổi thẳng với ba mẹ về chuyện này cũng ok,con người ai cũng có khuyết điểm,có thể chỉ trong 1 phút nhất thời mình(hoặc ba mẹ mình) là người xấu,nhưng không có nghĩa suốt đời họ là người xấu.Vì vậy hảy thông cảm với ba mẹ mình mới đúng,vì chắc chắn sẽ có khi nào trong cuộc sống bạn cũng sẽ hành xữ y như họ,vì bạn là người y như họ,và vì bạn là con của ba mẹ!

Kamui nhìu chiện thui!
Kamui_C3nmt
Kamui_C3nmt
Chobits
Chobits

Nữ
Job/hobbies : drawing,writting and reading mangas
Humor : so Crazy anh so Luvly^^

http://tsubasafc.go-forum.net

Bài gửi by Kasuchan Sat Jan 24, 2009 3:53 am

# Kamui : uhm~ bạn nói cũng đúng nhưng mỗi lần ba mẹ tớ so sánh là toàn so sánh tớ với mấy ng` lớn tuổi hơn nhìu ko àh~ cho nên tìm cách chứng minh cũng hơi khó , vả lại mỗi lần nói là toàn bị nói là cãi lời ba mẹ ko àh, ròi xém tí còn bị đánh nữa emo 16 - tức chết đc ghost 3 . Mà bạn thử nghĩ xem nếu thế thì làm ăn đc gì chứ lị ~ ghost 13
# Clampchan : ròi ròi ~ em hiểu nỗi đau của ss mà ghost 21 - em cũng toàn bị thế chứ sao ghost 45
Kasuchan
Kasuchan
Ninja
Ninja

Nữ

Bài gửi by Kamui_C3nmt Sat Jan 24, 2009 9:39 pm

@Admin:^^,thì theo phương án 2 nói thẳng ra cho Ba mẹ lun là không thể so sánh như vậy!Còn chuyện bị la là cãi lời thì...bó tay,ba mẹ của Kamui cũng vậy >.<
Kamui_C3nmt
Kamui_C3nmt
Chobits
Chobits

Nữ
Job/hobbies : drawing,writting and reading mangas
Humor : so Crazy anh so Luvly^^

http://tsubasafc.go-forum.net

Bài gửi by (¯`°·.mokona.·°´¯) Fri Jun 12, 2009 7:49 am

all: trời ơi ghost 42
hok ngờ có ng` đồng cảnh ngộ với mo ghost 8
papa và mama của mo c~hay so sánh lém ghost 7
ước gj hành xóm của mo tòan ng` kém hơn mo ghost 21 để khỏi so sánh
(¯`°·.mokona.·°´¯)
(¯`°·.mokona.·°´¯)
Black Mokona
Black Mokona

Nữ
Job/hobbies : otaku
Humor : chả pít='=

http://gakuenalice.8forum.biz

Bài gửi by Kasuchan Fri Jun 12, 2009 8:51 pm

@ Mokochan : cái khoản này là hai ta phải bắt tay nhau ròi ^^ , hàng xóm của Ichi thì toàn là (____"_____) ..con nít 3 tuổi cả~ tuy thế ba mẹ vẫn có người để so sánh =.=" thật ko hiểu nối~ trích 1 câu than phiền của ba mẹ nì : "mày có thấy con người ta ko? Con người ta học giỏi từ bé => lớn , thế mà vẫn bị ba mẹ la đấy" mà cái chị đấy *chỉ chỉ trong câu* chị học lớp 11 ròi~ trong khi mình mới lớp...8 mà bị so sánh thế đấy =.=" ~ hết biết họ nghĩ gì lun =.="
Kasuchan
Kasuchan
Ninja
Ninja

Nữ

Bài gửi by CLAMPCHAN Fri Jun 12, 2009 9:15 pm

# All : mấy bạn còn đỡ, mình còn bị so sánh dữ dội hơn nhiều kia, mama mình còn nói thế này nà : "Tao thấy mày chả được cái tích sự gì cả, chỉ giỏi ăn & phá hoại thôi, mày là chị mà còn tệ hơn cả em gái mình (tức Ichi), sao tao lại sinh ra 1 đứa con như thế này chứ, mày có phải là con tao không vậy hả trời?"
=> đó máy bạn thấy chưa, mama còn nói tớ chẳng đáng tin cậy = Ichi, tớ còn bị so sánh với mấy đúa nhỏ hơn mình nữa kìa TT^TT.... emo 13 ghost 7

#Ichi : em gái cưng của chị đừng buồn mà, còn có chị của em đây mà (dù sao thì em cũng bị so sánh ít hơn chị cơ mà) ghost 8 yoyo16
CLAMPCHAN
CLAMPCHAN
Cardcaptor
Cardcaptor

Nữ
Job/hobbies : ICHI
Humor : =.="

http://yaoiworld.darkbb.com

Bài gửi by Silly Cat Sun Jun 14, 2009 12:19 am

Hố hố!!!

Trước kia Silly cũng hay bị đem ra so sánh với người khác lắm

Rồi Silly nói với pama đại loại như đồng ý với pama
Mỗi lần bị nói là Silly đáp lại:
-ôồ, chị ấy (anh ấy) siêu quá mẹ nhờ!!!

Hay: "Oa....Ngưỡng mộ quá!!! Học giỏi ghê cơ!!!"

Mấy lần như vậy, thành ra bố mẹ chán!! Chả thèm so nữa!! He he
Silly Cat
Silly Cat
Vampire
Vampire

Job/hobbies : Đang cập nhật...
Humor : Thông tin ko được cập nhật

http://vncomicfarm.com

Bài gửi by thuyyen1941990 Sun Jun 14, 2009 6:43 am

Minh day cung hay bi vay lam,ma nguoi papa mama minh hay dem ra so sanh thuong la kem' hon minh hok ah ^^
Thuong thi nguoi hay bi dem ra so voi thuyyen nhat chinh' la Ichichan Va C.C do
Va moi lan nhu vay thi minh tra loi nhu Silly vay va kem theo la ban mat ngu ngu cho papa mama chan' khoi dem ra nua
Nhung du gi minh cung hon nhiu dua lam nen moi lan phu huynh co vay thi cu' dem ''tam guong'' khac ra noi la xong

Nhắc nhở lần 1
Post bài có dấu nhé!!
thuyyen1941990
thuyyen1941990
White Mokona
White Mokona

Nam
Job/hobbies : Listen to music
Humor : Bat Binh Thuong

http://mp3.zing.vn

Bài gửi by sanami Sun Jun 14, 2009 11:20 pm

@thuyyen : đánh dấu kìa thuyyen , nên cẩn thận chứ.
sao mỗi lần nghe tên thuyyen là lại nhớ tới con võ lâm của mình quá ..hix...
hình như ai cũng bị như thế hết cả nhỉ , sana cũng nằm trong trường hợp tương tự vậy , mỗi lần đem sổ liên lạc về -rớt 1 hạng là chửi liền , còn đem mình so sánh với đứa hạng nhất nữa chứ , nhưng ko bị so sánh với hàng xóm , vì hàng xóm toàn ngu hơn mình , đó là 1 cái lợi...khặc khặc....
nhưng có 1 niềm tự hào ko bao giờ so sánh được - ko bao giờ rời khỏi top 5,vậy làm sao chửi được chứ ...hố hố... ghost 55
sanami
sanami
Học sinh học viện Clamp
Học sinh học viện Clamp

Nữ
Job/hobbies : lâu lâu mới thấy mình được được..
Humor : thìng thoảng mối xuất hiện..

http://www.gamevui.com

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content